



# CEO Roundtable of Tanzania

Ethical Leadership for Growth and Prosperity

## **TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI: Kuongeza kasi ya Uchumi wa Tanzania kupitia Uidhinishaji wa AfCFTA.**

Dar es Salaam, Novemba 15, 2021: Katika hatua ya kupanua viwanda na biashara ya ndani, Tanzania iliridhia makubaliano ya Eneo Huria la Biashara la Bara la Afrika (AfCFTA). Kuondolewa kwa vizuizi hivi vya kibiashara na kuwezesha harakati huria ya wafanyakazi, nchi inaweza kutumia vyema kambi za kikanda na kufurahia upatikanaji wa soko imara la Afrika. Kukabiliana na changamoto za sasa za biashara na maendeleo ya kiuchumi nchini Tanzania na katika kuelekea ongezeko la biashara, (CEOrt) itakuwa mwenyeji wa mjadala wa athari za uidhinishaji wa makubaliano ya AfCFTA kwa kuzingatia fursa inazowasilisha kwa nchi yetu huku tukijaribu kutambua na kutatua changamoto zilizopo.

Jioni hii, CEOrt inawaleta pamoja watu mashuhuri na wanachama wake kuchunguza uharakishaji wa uchumi wa Tanzania kupitia uidhinishaji wa AfCFTA. Mjadala ambao utachunguza kwa kina makubaliano haya ambayo yanatarajiwa kujumuisha soko la watu bilioni 1.2 na Pato la Taifa la dola trilioni 3.4, uchumi wa taifa utapata faida kutokana na kuimarisha mnyororo wa thamani wa kilimo, miundombinu bora, nishati, maendeleo ya SME, ubunifu wa bidhaa mbalimbali, uwezo. ujenzi, sera ya viwanda, na eneo maalum la kiuchumi lenye ushirikiano thabiti wa sekta ya umma na sekta binafsi.

Kwa kuzingatia hilo, CEOrt ina heshima kubwa kuwa na Mhe. Prof. Kitila Mkumbo, Waziri wa Viwanda na Biashara akiwa Mgeni Rasmi katika hafla hii. Ili kuwezesha mazungumzo yaliyoimarishwa, CEOrt pia inakaribisha jopo la wataalam wa sekta kutoka ndani ya wanachama wake, ikiwa ni pamoja na:

Zulobia Dhala - Mkurugenzi Mkuu, Freight Terminal Tanzania  
Kevin Wingfield - Mkurugenzi Mtendaji, Benki ya Stanbic Tanzania  
Yogesh Manek - Mwenyekiti & Mkurugenzi Mtendaji, MAC Group

Mjumbe wa Bodi ya CEOrt na Mshirika Mwandamizi nchini PwC, David Tarimo, atasimamia majadiliano haya lililowekwa ili kupitia fursa za kuimarisha uwekezaji na maendeleo endelevu ya viwanda ambayo yamo ndani ya uidhinishaji wa Mkataba wa AfCFTA nchini Tanzania.

### **Kuhusu CEOrt**

Jukwaa la CEO Roundtable of Tanzania (CEOrt) linawakilisha Wakurugenzi Watendaji kutoka kampuni zaidi ya 150 nchini Tanzania katika sekta mbalimbali kwa lengo la kuchochea uongozi wenye kujenga ustawi endelevu wa kijamii na kiuchumi wa nchi. Kwa pamoja, wanachama wa CEOrt wanachangia uchumi wa Tanzania kupitia ukusanyaji wa ushuru, ajira, uhamishaji wa teknolojia na kukuza ujuzi.